กิจกรรมทีวี 360 องศา ต้านภัยแล้ง ด้วยใจตราแม่ครัว กับทุกความตั้งใจที่มอบให้ชาวบ้านเสอเพลอโนนสวรรค์ จ.อุดรธานี ปีที่ 1
ทีวี 360 องศา ครอบครัวข่าว 3 ร่วมกับองค์กรทำดีอย่าง ตราแม่ครัว พาแฟนข่าว 50 คนไปร่วมต้านภัยแล้งกับกิจกรรม “ทีวี 360 องศา ต้านภัยแล้ง ด้วยใจตราแม่ครัว” ที่บ้านเสอเพลอ-โนนสวรรค์ อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี โดยได้ปราชญ์ชาวบ้านอย่าง อ.ทอง หลอมประโคน ที่นำเอา”ทฤษฎีน้ำทองคำ” จากบุรีรัมย์ มาช่วยต้านภัยแล้ง คืนความชุ่มชื้นอุดมสมบูรณ์สู่ 2 ชุมชน
![](https://www.tv360entertainment.com/wp-content/uploads/2019/02/IMG_4700.jpg)
และงานนี้ก็จะไม่สามารถเกิดขึ้นได้เลย หากไม่ได้ผู้บริหารหนุ่มไฟแรงจากตราแม่ครัว คุณอัศวินต์ กาญจนวิสิษฐผล ที่ปรึกษาประธานกรรมการและผู้จัดการโรงงานบริษัท จิ้วฮวด จำกัด และ บริษัท ตราแม่ครัว จำกัด รวมพลังกับคุณแซ็ก ธนินวัฒน์ พัฒนวีรคุณ ผู้ดำเนินรายการทีวี 360 องศา รายการข่าวอากาศอันดับ 1 ของเมืองไทยและ ดร.ปอ วีรินทร์ทิรา นาทองบ่อจรัส ผู้ประกาศข่าวในพระราชสำนักจากไทยทีวีสีช่อง 3 กรรมการผู้จัดการบริษัท 360องศา เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ที่ร่วมแรงร่วมใจกับแฟนข่าวหัวใจรักษ์โลกออกไปทำกิจกรรมดีๆ แบบนี้อย่างต่อเนื่อง
![](https://www.tv360entertainment.com/wp-content/uploads/2019/02/IMG_4678.jpg)
![](https://www.tv360entertainment.com/wp-content/uploads/2019/02/IMG_4850.jpg)
![](https://www.tv360entertainment.com/wp-content/uploads/2019/02/IMG_4886.jpg)
![](https://www.tv360entertainment.com/wp-content/uploads/2019/02/IMG_4928.jpg)
![](https://www.tv360entertainment.com/wp-content/uploads/2019/02/IMG_5123.jpg)
![](https://www.tv360entertainment.com/wp-content/uploads/2019/02/IMG_5617.jpg)
คอยพบกับกิจกรรมรักษ์โลกดีๆ แบบนี้ได้อีกในครั้งต่อๆ ไป โดยสามารถติดตามความเคลื่อนไหวได้ทาง www.tv360entertainment.com และเฟซบุ๊ค ทีวี360องศา
เตรียมพบ! กับกิจกรรมต้านภัยแล้ง ปี 2562 เร็วๆ นี้
Total Views: 1359 ,